ஐ.எஸ் அமைப்பை இல்லாமல் ஆக்குதற்கு ஐ.நா தீர்மானம்!

ஐ.எஸ் அமைப்பை இல்லாமல் ஆக்குதற்கு ஐ.நா தீர்மானம்!

இராக் மற்றும் சிரியாவில் செயல்படும் ஐ எஸ் அமைப்பை ஒடுக்கி ஒழிப்பதற்கு ஐ.நா பாதுகாப்புச் சபையில் ஒருமனதாகத் தீர்மானமொன்று நிறைவேற்றப்பட்டுள்ளது.

அந்த அமைப்பை ஒழிப்பதில் பாதுகாப்பு சபையிலுள்ள உறுப்பு நாடுகளின் கூட்டு முயற்சியில் எவ்வித சுணக்கமும் இருக்காது என அச்சபையின் தலைவரும் ஐ.நாவுக்கான பிரிட்டிஷ் தூதருமான மேத்யூ ரைகிராஃட் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

ஐ எஸ் அமைப்பின் கொடூரங்களுக்கு ஒரு அளவில்லை எனவும் அவர் கூறுகிறார். உலகெங்கும் தாக்குதல் நடத்துவது என ஐ எஸ் அமைப்பு உறுதிபூண்டுள்ளதை எதிர்த்துப் போராடாடி அவர்கள் எங்கிருந்தாலும் தேடிக் கண்டுபிடித்து ஒழித்துக் கட்டுவதில் உலக நாடுகளுகளிடையே கூடுதல் உறுதியும் ஒத்துழைப்பும் தேவை எனவும் அவர் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

உலக அளவில் ஐ.எஸ் அமைப்பால் அச்சுறுத்தல் உள்ளது என்பதை சர்வதேச நாடுகள் முழுமையாக அங்கீகரித்துள்ளதன் விளைவே அவர்களை ஒழிக்க ஐ நா பாதுகாப்பு சபை நிறைவேற்றியுள்ள ஆணித்தரமான தீர்மானம் என அதன் தலைவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஐ எஸ் மட்டுமல்ல இதர பயங்கரவாதக் குழுக்களை ஒடுக்கி ஒழிக்க ஐ நா பாதுகாப்பு சபையின் தீர்மானம் வழி ஏற்படுத்திக் கொடுக்கிறது எனக் கூறும் மேத்யூ ரைகிராஃப்ட், ஐ. எஸ் அமைப்பு மனித உயிர்களை மதிக்கவில்லை என்பதை ஐ நா உறுப்பினர்கள் உணர்ந்துள்ளனர் எனவும் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

ஐ எஸ் அமைப்பின் நிதிக்கட்டமைப்பை முற்றாக ஒழிக்கவும் ஐ நா உறுதிபூண்டுள்ளது எனவும் மேத்யூ ரைகிராஃப்ட் ஐ நா தீர்மானத்துக்கு பிறகு செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

(பிபிசி தமிழ்)

Share This Post

Post Comment